|
Giám sát việc giải quyết kiến nghị cử tri
(14/06/2017)
|
|
CTTĐT - Chiều 13/6/2017, tại Sở Tài Chính, đồng chí Giàng Thị Hoa - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đã chủ trì buổi làm việc với các Sở: Tài chính, Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Tài nguyên và Môi trường, Ủy ban nhân dân huyện Tuần Giáo để làm rõ nội dung kiến nghị của cử tri huyện Tuần Giáo về việc: "Hiện nay, xã Nà Sáy còn 03 bản chưa được nhận số tiền khen thưởng hoàn thành kế hoạch trồng cao su hàng năm được giao, với tổng số tiền trên 400 triệu đồng...". Tham gia buổi làm việc có đại diện lãnh đạo Ban Pháp chế, Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh.
|
|
|
|
Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh giám sát việc giải quyết ý kiến kiến nghị của cử tri
(14/06/2017)
|
|
CTTĐT - Chiều ngày 12/6/2017, Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh chủ trì, phối hợp với Ban Pháp chế HĐND tỉnh làm việc với các Sở, ngành: Ban Tổ chức Tỉnh ủy; Nội vụ; Lao động, Thương binh và Xã hội; Văn hóa, Thể thao và Du lịch; UBND thành phố Điện Biên Phủ, Phường Him Lam về việc giải quyết ý kiến kiến nghị cử tri. Dự buổi làm việc có đồng chí Lê Trọng Khôi, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh. Đồng chí Nhữ Văn Quảng -Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh chủ trì buổi làm việc.
|
|
|
|
|
|
Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh giám sát chuyên đề
(31/05/2017)
|
|
CTTĐT - Ngày 29/5, Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh tổ chức giám sát việc thực hiện Luật bảo hiểm y tế và Luật bảo hiểm xã hội giai đoạn 2011 - 2016 tại Công ty cổ phần xi măng Điện Biên, Doanh nghiệp tư nhân Hoa Ba và Công ty cổ phần Công trình giao thông.
|
|
|
|
Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh giám sát tại Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh
(06/05/2017)
|
|
CTTĐT - Tiếp tục thực hiện chương trình giám sát: việc giao đất, cho thuê đất, quản lý và sử dụng đất phi nông nghiệp của tỉnh Điện Biên đối với các tổ chức, đơn vị, địa phương, ngày 4/5, Đoàn giám sát Ban Kinh tế - Ngân sách đã tiến hành giám sát tại Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh.
|
|
|
|
|
|
Ban Pháp chế - Hội đồng nhân dân tỉnh Giám sát chuyên đề 6 tháng đầu năm 2017
(22/03/2017)
|
|
CTTĐT - Từ ngày 15 - 21/3/2017, Ban Pháp chế HĐND tỉnh tổ chức giám sát "Việc chấp hành pháp luật trong việc tiếp nhận, giải quyết tin báo, tố giác tội phạm và kiến nghị khởi tố của ngành Công an tỉnh Điện Biên" từ năm 2014 đến 31/12/2016 tại Công an tỉnh Điện Biên và Công an các huyện Tuần Giáo, Mường Ảng và Điện Biên Đông.
|
|
|
|
|
|
|
Ban Pháp chế HĐND tỉnh làm việc với TAND tỉnh
(12/01/2017)
|
|
CTTĐT - Ngày 11/01/2017, Ban Pháp chế HĐND tỉnh đã tổ chức làm việc với Tòa án nhân dân tỉnh về việc: xem xét đơn của ông Lò Văn Quân, trú tại bản Đỉnh Đèo, xã Mường Pồn, huyện Điện Biên, tỉnh Điện Biên với nội dung: Tòa án nhân dân huyện Điện Biên và Tòa án nhân dân tỉnh Điện Biên vi phạm pháp luật nghiêm trọng khi giải quyết vụ kiện tranh chấp quyền sử dụng đất giữa ông với ông Vì Văn Chiến cùng trú tại bản Đỉnh Đèo, xã Mường Pồn, huyện Điện Biên (Bản án số 02/2015/DS-ST ngày 16/10/2015 của TAND huyện Điện Biên và Bản án số 14/2016/DS-PT ngày 23/5/2016 của TAND tỉnh Điện Biên).
|
|
|
|
Ban Dân tộc HĐND tỉnh Họp thẩm tra báo cáo, đề án, dự thảo nghị quyết trình tại kỳ họp thứ 04, HĐND tỉnh khóa XIV
(05/12/2016)
|
|
CTTĐT - Ngày 05/12, Ban Dân tộc HĐND tỉnh tổ chức phiên họp để thẩm tra các báo cáo, đề án, dự thảo nghị quyết thuộc lĩnh vực dân tộc trình tại kỳ họp thứ 04, HĐND tỉnh khóa XIV. Đồng chí Lê Trọng Khôi, TUV, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, đồng chí Lê văn Quý, TUV, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, lãnh đạo các Ban HĐND tỉnh, lãnh đạo một số sở, ngành tham dự phiên họp. Đồng chí Vừ Thị Liên, Ủy viên Thường trực HĐND tỉnh, Trưởng ban Dân tộc HĐND tỉnh chủ trì phiên họp.
|
|
|
|