|
Huyện Điện Biên Đông tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn bác Hồ”
(20/02/2024)
|
|
Hưởng ứng Chương trình phát động trồng 1 tỷ cây xanh giai đoạn 2021 – 2025 “Vì một Việt Nam xanh”, sáng 19/02, huyện Điện Biên Đông đã tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” nhân dịp Xuân Giáp Thìn 2024 tại xã Noong U. Dự lễ phát động có các đồng chí: Mùa A Vảng, Uỷ viên dự khuyết BCH TW Đảng, Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện Điện Biên Đông; Giàng Thị Hoa, Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Lò Văn Tiến, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Mùa Thanh Sơn, UVTT, Trưởng Ban Dân tộc HĐND tỉnh; đại diện lãnh đạo Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, lãnh đạo huyện uỷ, HĐND, UBND, các phòng ban chuyên môn của huyện Điện Biên Đông.
|
|
|
|
Đồng chí Chủ tịch HĐND tỉnh dự Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” tại huyện Điện Biên
(16/02/2024)
|
|
Hưởng ứng Chương trình phát động trồng 1 tỷ cây xanh giai đoạn 2021 – 2025 “Vì một Việt Nam xanh”. Sáng ngày 15/02, UBND huyện Điện Biên tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” nhân dịp xuân Giáp Thìn 2024. Đến dự buổi lễ, có các đồng chí: Lò Văn Phương - Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh; Lò Văn Tiến - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo một số sở, ban ngành tỉnh và huyện Điện Biên.
|
|
|
|
Thành phố Điện Biên Phủ: phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn năm 2024
(16/02/2024)
|
|
Sáng ngày 15/02, tại Khu di tích đề kháng Him Lam, thành phố Điện Biên Phủ tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn năm 2024. Dự buổi lễ có các đồng chí: Trần Quốc Cường, Uỷ viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ; Lê Thành Đô, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; Lò Văn Mừng, Ủy viên BTV Tỉnh uỷ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh uỷ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; Giàng Thị Hoa, Ủy viên BTV Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh. Đại diện lãnh đạo một số sở, ban, ngành tỉnh và thành phố Điện Biên Phủ.
|
|
|
|
|
Thường trực HĐND tỉnh thăm, chúc Tết các đồng chí nguyên lãnh đạo HĐND tỉnh qua các thời kỳ
(06/02/2024)
|
|
Ngày 05/02, Thường trực HĐND tỉnh do đồng chí Lò Văn Phương, Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà chúc Tết gia đình các đồng chí nguyên lãnh đạo HĐND tỉnh qua các thời kỳ tại thành phố Điện Biên Phủ nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024. Tham gia đoàn có đồng chí Giàng Thị Hoa, Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí Trưởng các ban HĐND tỉnh, lãnh đạo Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh.
|
|
|
|
Đoàn ĐBQH tỉnh Điện Biên huy động hơn 5 tỷ đồng tặng quà tết cho người nghèo
(05/02/2024)
|
|
Chăm lo tết cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn mỗi dịp xuân về là hoạt động được các cấp, các ngành, trong đó có Đoàn ĐBQH tỉnh Điện Biên luôn chú trọng nhằm hỗ trợ vật chất, tinh thần, động viên bà con vượt qua khó khăn, bảo đảm tất cả người dân đều có tết và đón tết vui tươi, đầm ấm, hạnh phúc.
|
|
|
|
|
Thăm, chúc tết các đồng chí nguyên đại biểu Quốc hội trên địa bàn tỉnh Điện Biên
(02/02/2024)
|
|
Chiều ngày 01/02/2024, đồng chí Lò Thị Luyến, TUV, Phó Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh cùng đại diện lãnh đạo Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh đã đến thăm, chúc tết 07 đồng chí nguyên là đại biểu Quốc hội đã nghỉ hưu đang sinh sống trên địa bàn tỉnh Điện Biên, gồm: Bà Lỳ Thị Chom (ĐBQH khóa III), ông Tống Văn Thoóng (ĐBQH khóa VII), ông Nguyễn Duy Bật (ĐBQH khóa VIII), ông Lỳ Khai Phà (ĐBQH khóa X, XI), ông Vừ A Phía (ĐBQH khóa XI), ông Lò Văn Muôn (ĐBQH khóa XII, XIII), ông Sùng A Hồng (ĐBQH khóa XIII, XIV).
|
|
|
|
|
Thường trực HĐND tỉnh tổ chức phiên họp tháng 01/2024
(31/01/2024)
|
|
Chiều 31/01, Thường trực HĐND tỉnh họp phiên họp tháng 01/2024, đồng chí Lò Văn Phương, Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì phiên họp, dự họp có các đồng chí: Giàng Thị Hoa, Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Lò Thị Luyến, TUV, Phó Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; các đồng chí Thường trực HĐND tỉnh; Phó Trưởng các Ban HĐND tỉnh; lãnh đạo, chuyên viên Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh.
|
|
|
|
|
|
|
|